ช่วยแนะนำการท่องเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยครับ (กิน เดินเล่น ไปวัดใกล้ๆตัวเมือง)

ผมว่าจะไปเชียงใหม่ จะพักที่ ดุสิต ปริ๊นเซส เชียงใหม่ 
นี้จะไปเชียงใหม่ครั้งแรกเลย ตั้งใจว่าจะกิน แล้วก็เดินเล่นตัวเมืองอย่างพวกถนน นิมมานเหมินทร์ กาดหลวง ไนบาร์ซ่า
แต่ไม่ค่อยอยากไปวัดไกลๆเท่าไร เพราะไม่แน่ใจเรื่องการเดินทาง เข้าใจว่าไม่มีรถประจำทาง

สมมติจะเที่ยวให้คุ้ม ให้ครบ ควรไปที่ไหนบ้างครับ 
จริงๆอยากไปสวนสัตว์ด้วย แต่เคยได้ยินมาว่าค่าเข้าแพงอยู่ 

แล้วถ้ามีแรงผมว่าจะไปเที่ยว น่าน ต่อ 555
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่