เลือกเส้นทางอะไรดี ระหว่างสิบตำรวจ กับ วิศวะโยธา

มีความสับสนค่ะ
เป็นคนมีทักษะในศิลปะ มีความคิดสร้างสรรค์ ชอบการออกแบบ ชอบงานเขียน ชอบอ่านหนังสือ แต่ภาษาอังกฤษไม่ดีเลย คำนวนได้ระดับปานกลาง จะถนัดมากในงานฝีมือ งานปราณีต พูดไม่ค่อยเก่ง

จะเป็นนายสิบ แล้วเรียนนิติราม ค่อยสอบแข่งขันเป็นนายร้อยดี แต่อยากลืมว่าจบนิติก็สามารถไปทำงานอื่นๆได้ นอกเหนือจากเป็นตำรวจ

หรือ เรียนวิศวะโยธา ฝึกภาษาอังกฤษให้หนัก ฝึกคำนวนให้เก่งกว่านี้ เงินเดือนสูงกว่า

การแข่งขันสูงทั้งสองทางเลยค่ะ

[แม่อยากให้รับราชการ]

@อย่าไล่ให้ไปเรียนด้านศิลปะนะคะ มีให้เลือกสองทางนี้ค่ะ แหะๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่