Asus A550JX อยากเปลี่ยน WiFi Card ครับ แต่ไม่รู้ว่าต้องเลือกยี้ห้อไหน & SSD

ตามหัวข้อเลยครับ อยากเปลี่ยน WiFi Card เพราะรุ่นนี้ เดิม รับได้เฉพาะเครือข่าย 2.4Ghz อยากเปลี่ยนให้มันรับได้ 5 Ghz ครับ
แต่ไม่รู้ว่า ต้องเปลี่ยนเป็น WiFi Card ยี้ห้อไหน รุ่นอะไร ตัวไหน 
ถ้าใครมีความรู้ว่าต้องเช็คยังไง หรือเคยเปลี่ยน ก็มาแนะนำกันได้ครับ 
ผมลองดูในยูทูปแล้ว เขาบอกว่า ต้องไปลองเช็คเอาว่าได้กับ WiFi Card ตัวไหนบ้าง

และผมอยากอัพเกรด จาก DVD --> SSD 
มียี้ห้อของ SSD ตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่