แพทย์ inclusive track ต้องใช้ทุน 12 ปีเลยหรอ!!!

สวัสดีทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ คือมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับแพทย์ cpird inclusive track ค่ะ คือเคยอ่านเจอว่าต้องใช้ทุน 12 ปี แต่ถ้าไม่อยากใช้ทุนต้องจ่าย 2 ล้าน เรื่องที่อยากถามคือ
1.เราสามารถใช้ทุนไปด้วยและจ่ายเงินไปด้วยได้ไหมคะ และถ้าได้แสดงจะลดระยะเวลาให้น้อยลงกว่า 12 ปีใช่ไหมคะ
2.ใช้ทุนไปด้วยเรียนเฉพาะทางไปด้วยได้ไหม
3.ทำไมนักเรียนส่วนใหญ่ถึงไม่ค่อยยื่นโครงการนี้กัน
4.อยากทราบข้อเสียของโครงการนี้ค่ะ
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่