อายุ 24 เริ่มชกมวยไทยอาชีพทันไหม?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับตอนนี้ผมอายุ 24 ปีอยากจะเริ่มชกมวยไทยอาชีพครับปกติผมเป็นคนชอบออกกำลังกายทุกวันพวกเวทเทรนนิ่งครับผมเป็นคนที่เราไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ครับอยู่บ้านก็มีกระสอบทรายอันนึงเอาไว้ซ้อมเป็นประจำดูการสอนมวยไทยใน YouTube แล้วก็ฝึกออกอาวุธตามจนรู้สึกว่าเริ่มเป็นระดับหนึง ลืมบอกไปว่าตอนประถมช่วงอายุ 10-11 ขวบผมเคยไปซ้อมมวยที่ค่ายกับเพื่อนแต่ตอนนั้นก็ไม่ได้ขึ้นชกครับไปซ้อมแค่สนุกเฉยๆครับก็พอได้เชิงบ้างแต่ต้นก็ซ่อมแค่เล่นๆไม่ได้คิดว่าจะปล่อยจริงๆเพราะว่าโฟกัสเรื่องเรียนมากกว่าแล้วก็ไม่มีผู้ใหญ่แนะนำด้วยว่าเส้นทางการชกมวยอนาคตจะเป็นยังไงแต่ตอนนี้รู้ตัวอีกทีว่าตัวเองชอบมวยไทยและรักมวยไทยมากอยากจะขึ้นชกสักครั้งในชีวิตจะถามผู้รู้ว่าจะเข้าค่ายซ้อมจริงจังจะทันไหมจะสายเกินไปหรือเปล่าพอมีหวังหรือเปล่าครับไม่ต้องพูดถึงเรื่องใจครับใจนี่เกินร้อยครับขอผู้รู้ตอบทีครับขอบคุณครับ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่