แนะนำเกมแนว JRPG หน่อยครับ?

คือว่าผมเล่นแนว mmorpg มาพอสมควร แต่ยังไม่เจอเกมที่ตัวละครในเกมมีตำแหน่งแยกกันแบบชัดเจนเลยครับ ผมอยากเล่นเกมที่ว่า มีตำแหน่ง Tank ซึ่งมีสกิลไว้คอยต้านทานการโจมตีเป็นส่วนใหญ่ มี Warrior, มี Mage หรือ Sorcerer, มี Support ที่คอยบัฟพลังโจมตีให้เพื่อนเป็นหลัก, มี Healer ซึ่งสกิลส่วนใหญ่เป็นฮีลไม่ใช่โจมตี เท่าที่ผมเล่นมาเกมส่วนใหญ่จะเน้นให้ผู้เล่นใหม่มีสกิลโจมตีซะเยอะในแทบทุก Class เพื่อให้สามารถทำเควสในเลเวลแรกๆได้ แต่ผมอยากได้เกมที่ใช้ Team Formation ใช้ระบบ Party ให้เกิดประโยชน์สูงสุดมากกว่า เช่น Monster โจมตีมา Tank เป็นคนรับ จากนั้น Support จะบัฟโจมตีให้ Mage กับ Warrior ทั้งสองถึงค่อยเริ่มโจมตี จากนั้นเมื่อเลือดลดก็จะมี Healer หรือ Support ที่คอยเพิ่ม HP กับ MP ให้คนที่เป็น DPS หลักๆ วนไปแบบนี้จนกว่าจะผ่านเควสต์หรือสังหาร monster ได้สำเร็จ ช่วยแนะนำเกมแบบนั้นให้ทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่