จะไปเที่ยวเกาะล้านถ่ายรูปคนเดียวช่วยแนะนำท่องเที่ยว และ มีเทคนิคการตั้งกล้องยังไงบ้าง

พอดีช่วงนี้เฮิร์ตๆ อยากชิวๆอยากได้รูปสวยๆ เลยเลือกที่จะไปพักเกาะล้าน 1 คืน ขับมอไซค์ก็ไม่แข็ง มีที่ไปสะดวกๆในเกาะล้านบ้างไหมคะ ที่พักที่เราเล็งไว้อยู่หาดหน้าบ้าน ห่างจากทะเล 1 กิโล พอจะมีรถสองแถวรับจ้างรึป่าว
   แล้วถ้าตั้งกล้องถ่ายรูปเองจะถ่ายยากไหมคะ เคยตั้งกล้องถ่ายเองจาก P30Pro ภาพไม่โฟกัสสักรูปเลย เรามีกล้องอยู่ 1 ตัว พอจะแนะนำเทคนิค หรือขาตั้งกล้อง ถ่ายภาพตัวเองกับทะเลสวยๆไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่