เป็นไปได้มั้ยครับ ที่อยู่ๆ คนๆนึง เช่น เพื่อนร่วมงาน(พี่ที่ทำงาน) จะเฉยกับเราไป โดยไม่มีสาเหตุ

คำว่า เฉย ก็คือ นิ่งๆ ครับ
เป็นพี่ที่ทำงานครับ เป็นผู้ชาย อายุ 40+ แล้ว
ส่วนผมอายุ 30
เมื่อก่อนแกคุยสนุกครับ
ชอบให้ผมช่วยซื้อของออนไลน์ในเว็บให้เสมอ
หรือบางทีพักกลางวัน ชวนนผมไปหาอะไรกินข้างนอก
มีแซวกันทุกวัน

แต่เดี๋ยวนี้ อยู่ดีๆ เจอหน้าก็ไม่พูดกัน
เว้นเสียแต่ว่า มีเรื่องงาน เท่านั้น
เดินสวนกันก็เมิน 
เดินผ่านโต๊ะก็เมิน
แต่เดินไปคุยเฮฮากับพี่โต๊ะข้างหลังผม

แล้วผมควรทำอย่างไรครับ
1. ถามพี่เขาไปตรงๆ ว่าโกรธอะไรผมรึป่าว (ถ้าไปถาม และไม่ได้คำตอบ และทุกอย่างมันยังเป็นแบบนี้ จะทำยังไง)
2. ไม่คุยก็ไม่คุย จะคุยเรื่องงานอย่างเดียวก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่