โครงการคนละครึ่งใช้สิทธิ์7,000ไม่ได้

คือคนที่ใช้คนละครึ่งไม่ต้องลงทะเบียนใช่มั้ยคะ ทีนี้ตอนแรกเราก็กดใช้สิทธิ์แต่มันก็ขึ้นว่า "ไม่พบข้อมูลการลงทะเบียนฯล" เพื่อนบอกให้ไปตรวจสอบสิทธิ์ ก็เลยลองไปตรวจสอบสิทธิ์มันก็ขึ้นว่า "ดำเนินการไม่สำเร็จไม่พบเลขบัตรประชาชนนี้ในการตรวจสอบสถานะ" เราก็เลยเข้ากระเป๋าตังอีกทีนึง มันก็ขึ้นแบบรอบแรกเลยที่บอกว่า "ไม่พบข้อมูลการลงทะเบียนฯล" พอถามเพื่อนว่าได้ลงทะเบียนหรือป่าว (มันมีคนละครึ่งเหมือนกัน) มันบอกว่าป่าว เรางงมาก คนที่มีคนละครึ่งแถวบ้านแล้วก็เพื้อนเราได้ไปกันหมดแล้วมีเราที่ยังไม่ได้ ต้องทำยังไง หรือว่าเป็นที่แอปที่ระบบคะ
ปล.ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
ปล.2ขอโทษนะคะถ้าแท็กห้องผิด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่