กว่า 30 ตำแหน่งบนเรือสำราญที่คุณไม่เคยรู้!

วันนี้พี่วินนี่จะพามาดูตำแหน่งในเรือสำราญว่ามีอะไรบ้าง ในส่วนของ Hotel Department กันค่ะ ยิ้ม

น้องๆลองคิดภาพตามนะคะ เรือสำราญที่บรรทุกคนไปเที่ยวก็คล้ายๆโรงแรมลอยน้ำ Function ต่างๆเหมือนโรงแรมทุกประการ ดังนั้นหลายตำแหน่งที่โรงแรม  5 ดาวมี บนเรือสำราญย่อมมีเช่นกันค่ะ ตอนนี้บางประเทศเริ่มทยอยกลับมาเดินเรือแล้ว (ล่าสุดพี่วินนี่ก็พึ่งฉลองส่งน้องๆคนไทยขึ้นไปทำงานบนเรือ World Dream ที่สิงคโปร์)เชื่อว่าอีกหน่อยตลาดงานของเรือสำราญจะกลับมาคึกคักเช่นเดิม ตอนนี้ใครพร้อมก็ศึกษาตำแหน่งงานกันไว้นะคะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แน่นอนว่าบางตำแหน่งจะเปิดรับมากกว่าบางตำแหน่งเช่นเสิร์ฟ เพราะบนเรือมีห้องอาหารหลายจุด นั่นแปลว่าโอกาสในตำแหน่งเหล่านี้ก็มากตามไปด้วยค่ะ ใครชอบตำแหน่งไหนร่วมแบ่งปันก็พี่วินนี่ได้ค่ะ หริอใครที่ซุ่มมานานพร้อมแล้วจะส่งเรซูเม่ให้พี่วินนี่ช่วยดูก็ยินดีนะคะ (พี่วินนี่เป็นอดีตหัวหน้า HR มากว่า 10  ปีค่ะ) เพราะวงการนี้คัดกันตั้งแต่เรซูเม่บนกระดาษนี่ล่ะเท่

แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้าค่ะ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะทุกคน 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่