ปวดท้องประจำเดือน ทานยา ponstan 3 เม็ดวันแรก ควรไปพบแพทย์มั้ยคะ

เราปวดท้องประจำเดือนอยู่ตลอดค่ะ ้เมื่อก่อนจะทานยา ponstan แค่ 1 เม็ด แต่ช่วงปีที่แล้วมา ต้องทาน 3 เม็ดในวันแรก วันที่ 2 จะทานแค่พารา 1 เม็ดประจำเดือนจะมาแค่ 3 วันค่ะ ของคนอื่นจะมากันประมาณ 5 วัน ควรไปปรึกษาแพทย์มั้ยคะ
ประจำเดทอนมาปกติทุกเดือนค่ะ อายุช่วง 20 ปลายๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่