อยากไปเที่ยวเชียงดาวคนเดียว แต่ขับรถไม่เป็นค่ะ จากขนส่งเชียงใหม่สามารถเดินทางไปเชียงดาวโดยวิธีไหนได้บ้างคะ?

คือ วางแพลนจะไปเที่ยวเชียงดาวคนเดียวค่ะ 2วัน1คืน แต่ดูจากหลายๆคลิป ส่วนใหญ่เค้าเช่ารถขับไปกันเองค่ะ แต่เราเป็นคนขับรถไม่เป็นค่ะ
เลยอยากจะถามว่ามีรถไป-กลับ
จากขนส่งเชียงใหม่-ดอยเชียงดาว
แบบเป็นรอบๆคล้ายๆรถตู้น้ำพุสันกำแพงที่ไปแม่กำปองมั้ยคะ?
หรือมีวิธีอื่นที่จะไปดอยเชียงดาว
แบบง่ายๆสำหรับคนขับรถไม่เป็นมั้ยคะ
*ช่วยแนะนำที่พักหรือทริปให้ด้วย
จะขอบพระคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่