สงสัยกับคนที่ขอเงิน เราชนะ

เห็นข่าวคนไปขึ้นทะเบียนโครงการเราชนะ มีคนที่แก่มากๆ หรือคนที่จนๆ มารอที่ธ.กรุงไทยมากมาย สงสัยว่าทำไมคนเหล่านี้ ไม่มีบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ(บัตรคนจน)เหรอครับ เพราะถ้าเป็นคนจนหรือแก่ๆ ก็สามารถขอรับบัตรนี้ได้ และเงินโครงการเราชนะก็จะเข้าเลย ไม่ต้องมาต่อคิวหรือลงทะเบียนแบบนี้  ผู้ใหญ่บ้าน ,กำนัน ,ปลัดอบต. ในแต่ละพื้นที่เขาไม่ทำการสำรวจลูกบ้านกันเหรอครับ ถึงดูตกหล่นกันมากขนาดนี้   ตย.ในเขตตำบลแถวบ้านผม คนที่ไปธ.กรุงไทยน้อยมาก เพราะคนที่ลำบากจริงๆเขามีบัตรคนจนกันทั้งนั้นครับ ที่ธ.ไม่ได้แออัดเหมือนในข่าวเลยครับ  ที่อื่นๆลูกๆหลานๆเขาไม่ได้ยื่นทำบัตรให้กันเลยเหรอครับ แล้วงี้รัฐบาลจะมีเงินพอมั้ยครับเนี่ยคนดูจะขอกันเยอะมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่