ซื้อแรม 4 gb มาใส่เพิ่ม ไม่ขึ้น ทุกช่องปกติ ใช้ได้ทีละใบ

คือผมอยากจะเพิ่มแรมเลยซื้อแรมมาใส่เพิ่ม เป็น 4gb 2400 2ตัว แต่คนละยี่ห้อกัน 
พอลองใส่แล้วเปิดเครื่องกลับเจอเเค่ 4gb ตัวเดียวครับ
เช็คใน bios slot ram 2ช่อง ใช้งานได้ปกติครับ ลองใส่สลับเเล้ว ลองถอดตัวเก่า ใส่แต่ตัวใหม่ ก็ใช้ได้ครับ
ปัญหาคือมัน ใช้พร้อมกันไม่ได้ครับ ทั้ง2ใบ ใช้ได้ปกติ ช่องเสียบไม่มีปัญหาครับ

มีวิธีไหนแก้ไขได้บ้างครับ
บอร์ด asrock a320m-dvs
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่