เครื่องค้างบ่อยอาการเกิดจาก harware ส่วนไหนครับ

สอบถามหน่อยครับคอมเป็นแบบนี้บ่อย ใช้งานปกติไม่ได้ทำอะไรหนักๆ โปรแกรมทุกอย่างจะค้างแบบขยับเมาส์เปิดโน้นนี้ได้ แต่เปิดมาก็จะค้าง รีคอมปิดคอมไม่ได้ อยากทราบปัญหาเกิดจากhardwareตัวไหนครับ
ผมคิดว่าเกิดจาก nvme แต่เช็คกับโปรแกรมของทาง ssd มันเป็น สีเขียว ก็ไม่แน่ใจว่ามันเชื่อถือได้มากขนาดไหน
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview