3BB เกิดอะไรขึ้นกับเซิร์ฟเวอร์ Blizzard เกม Overwatch ช่วยตรวจสอบปัญหาด้วย (ปัญหาช่วง 15 ก.พ. 64)

ช่วงที่ผ่านมาสักประมาณวันที่ 13/15 ก.พ. จนถึงตอนนี้ (17 ก.พ.) คนในกลุ่มคอมมิวนิตี้ของ Overwatch ต่างบ่นกันว่าเล่นแล้วหลุดกลางคัน เกิดผลเสียต่อการเล่นเป็นอย่างมาก ถึงขั้นโดนระงับการเล่นโหมด Competitive ไปเลย ปัญหาการเชื่อมต่อไปที่เซิร์ฟเวอร์สิงคโปร์ยังมีปัญหาอยู่ ช่วยตรวจสอบว่าได้ไหมว่าเป็นที่อะไรและแก้ไขได้ไหมครับ 3BB?

ใครใช้งาน 3BB และเล่นเกม Overwatch หรือเกมอื่นในเครือ Blizzard รวมตัวที่กระทู้นี้หน่อยครับ

รวมปัญหาจากคนในคอมมูมาคร่าว ๆ ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่