สอบถามการยื่นภาษีเพิ่มเติมกรณีที่ต้องชำระเพิ่มสามารถยืดไปถึงมิถุนาได้ป่าวคะ?

คือเรายื่นแบบไปแล้วแต่กรอกรายละเอียดในส่วนเงินที่ได้จากการลาออกกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ ตอนแรกเข้าใจว่าไปกรอกตรงรายได้ครั้งเดียวที่ได้รับจากนายจ้างเนื่องจากออกงานเลยจะได้ภาษีคืน 
แต่สรรพากรแจ้งว่ากรณีเรายังไม่ได้ออกงาน ต้องเอาไปรวมกับรายได้พอคำนวณใหม่ทำให้ต้องชำระเพิ่ม (3หมื่นแน่ะ ร้องไห้แป๊ป😭)

คำถามม  เห็นว่าปีนี้มีมาตการโควิดยืดระยะเวลายื่นแบบไปถึง30มิถุนา กรณีเราที่ยื่นไปแล้วแต่รอยื่นเพิ่มเติมให้ถูก  เราจะไปยื่นช่วงมิถุนาได้เปล่าคะ ?
สรรพากรจะเริ่มนับเบี้ย้งินปรับตั้งแต่ตอนนี้เลยไหมเพราะถือว่าเราได้ยื่นแบบไปแล้ว  
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ 🙇‍♂️🙇‍♂️

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่