สงสัยเรื่องเกณฑ์ทหาร สด.8 และจบรด ปี 3 ครับ

ผมเรียนจบ รด ปี 3 ปีการศึกษา 2562 ครับ, ได้ใบจบ รด ปี 3 ที่เขียนไว้ว่า "ขึ้นทะเบียนกองประจำการและปลด" แล้ว และเหลือแค่รอรับสมุด สด.8 ครับ แล้วทีงี้ปีนี้มันปีเกณฑ์ทหารสำหรับคนเกิดปี 43 ซึ่งผมเกิดปี 43 ครับ

ผมสงสัยว่า วันที่เขาคัดเลือกเกณฑ์ทหาร ผมไม่ต้องไปและแค่รอรับ สด.8 ใช่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่