กล้อง sony ตระกูล A series 6000,6300,6400,และอื่นๆ ถ้าอยากใส่เลนส์ Telrphoto canon 70-200mm ได้ไหม มีข้อพิจารณาอะไรบ้าง?

ขอความรู้ดีๆหน่อยครับ ว่า ถ้าอยากใส่Lens Telephoto แบบ inernal zoom คือ เวลาซูมเลนส์จะไม่ยื่นออก. ถ้ามี sony  A series อยู่ แต่ถ้าจะซื้อตัว Tele ของค่าย sony. ผมดูราคาแล้วเสียวหลังครับ 5555

ถ้าใช้ของค่าย canon ได้ โดยใส่ adapter แล้ว จะมี ผลดีผลเสีย. อย่างไรบ้าง.

สาธุๆ.  ขอบคุณทุกๆความรู้ล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่