ฟันคุด

สวัสดีค่ะ เราผ่าฟันคุดล่างซ้าย ในสุด ตั้งแต่ วันที่ 11กพ 64  หมอบอกว่า
ฟันเราซี่ใหญ่มาก ใช้เวลาผ่า 9.00 -12.45 ใช้เวลานานมาก
คือหลังจากผ่า เราก็ปวดหัว ปวดตรงรูปแผลมาตลอด ปวดจนนอนไม่ได้ต้องพึ่งยาที่หมอให้ จนจันทร์ ที่15กพ เราไม่ไหวจริงๆ เลยไปหาหมอและขอยาเพิ่มอีก เพราะยาหมด หมอได้ทำการล้างแผล หมอบอกว่ามันอักเสบนิดนึง ให้ยาฆ่าเชื้อเพิ่มเดี๋ยวจะดีขึ้น วันนี้วันที่17 กพ ตั้งแต่วันแรกที่ผ่า เรายังปวดแผล เรายังปวดหัวตุ๊บๆ ปวดตลอดเวลา ตอนนี้ยาเหมือนมันจะบรรเทาได้ไม่ดีเท่าที่ควร (แต่ที่ไปหาหมอครั้งที่2 หมอบอกว่าไม่ได้เป็นหนองและล้างน้ำเกลือให้)

@@อยากทรางว่าทำไมเราปวดหัวมากขนาดนี้คะ ปวดจนไม่ไหวแล้ว ปวดทรมาณมาก มันอันตรายรึป่าวคะ ต้องใช้เวลานานแค่ไหนจะหายปวดคะ และศุกร์ที่จะถึงหมอนัดอีกค่ะ เราบ้วนน้ำเกลือตลอด เราพยายามดูแลอย่างดี รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่