เน็ตทรูทบ้าน ตั้งค่า2.4ghzเเยกกับ5.0ghz เเยกยังไงครับ

คือปกติ ไวไฟมันจะมีให้เลือกสองอันนี้ เเต่พอเปลี่ยนกล่องใหม่ มันเป็นไวไฟสองอันรวมให้เลย ตั้งเเต่เปลี่ยนมา รู้สึกว่าเน็ตมันช้ามากครับ โน้ตบุ้คเป็นรุ่นเก่าด้วย มันเกี่ยวกันมั้ยครับ เล่นเน็ตเเทบไม่ได้เลย ทั้งที่กล่องเก่าไม่เคยมีปัญหาเลย เเต่พอเป็นกล่องใหม่ดันมามีปัญหาสะงั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่