เพื่อนไม่คุยด้วย ทำไงดีครับ

(อันนี้เป็นกระทู้แระนะครับ)
ผมมีเพื่อนสนิทคนนึงที่มีอะไรก็จะคุยกันตลอด คุยกันตลอด และมีอยุ่วันนึง เพื่อนคนนี้เขาไม่คุยกับผมเลย ถามอะไรไปก็ตอบแบบโมโห โดยที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรให้เขาเลยครับ ผมเลยไม่รุ้จะทำยังไง ผมก็เลยขอโทดละก็ถามว่าเป็นอะไร ในแชทไปสามรอบ ละเขาก็ไม่ตอบ ผมเลยไม่รุ้ว่าจะทำยังไงต่อ ผมก็เลยซึมไปสองสามวัน ผมก็เลยทำแบบที่เขาทำ เขาไม่คุยก็ผม ผมก็ไม่คุยกับเขา เหมือนที่เขาทำ ละละก็เหมือนเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว ละมาอยุ่วันนึง เพื่อนเขาที่เขาไปสนิทใหม่ มาบอกว่า ลองไปคุยกับเขาดีๆ คุยที่ไม่ใช่คุยในแชท ผมก็จะลองไปคุยดูแต่ กว่าผมจะคุยได้ผมทำใจเป็นครึ่งเดือน ผมไม่อยากคุยต่อหน้าใครเลยคิดแผนไปคุยตอนที่เขาจะกลับบ้าน ตอนนั้นผมทักเขาไปก่อนเขาก็หันมานะครับละเขาก็หันไปอย่างเร็วเลยครับ ผมก็เขาไปถามว่า เป็นอะไร ทำไมไม่คุยกันเลย เขานิ่งเงียบไม่ตอบอะไรผมเลย
ผมก็คุยต่อ ว่าถ้าทำไรผิดก็ขอโทดนะ เขาก็ไม่ได้ตอบอะไรเขานิ่งเงียบมากครับ ละผมก็ถามไปอีกว่าเป็นอะไร  เขาก็ตอบว่าเดี๋ยวไปตอบในmessenger ตอนนั้นก็จากกันเลยครับ ผมก็รอนะครับว่าเขาจะตอบเมื่อไร จนตอนนี้เขายังไม่ตอบเลยครับ
.
.
.
ผมควรทำยังไงดีครับ
ใครเคยเป็นมาเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าควรทำยังไงต่อดี
ผมควรจะลุยขอโทดต่อหรือเดินออกมาดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่