สอบถามเกี่ยวกับ ทีวี ที่แสดงผล 120 Hz สำหรับเล่น PS5 สงสัยเรื่อง Hz

กระทู้คำถาม
ตัวRefresh Rate ที่ว่า คือตัวตามภาพที่ขีดเส้นใต้สีแดงใช่ไหมครับ

ทีวีที่บ้านเป็นแบบจอ Pasma  แต่เห็นเขียนสเปคว่า 600 Hz มันใช่ตัวเดียวที่กำลังพูดถึงหรือเปล่า

ในส่วนความละเอียดเราไม่พูดถึงนะครับเพราะเป็นจอเก่า แสดง ที่ 720 P แค่นั้น

แต่สงสัยว่าถ้า 600Hz ที่ว่ามันใช่ ก็แสดงว่ามันรองรับ 120 Hz ของเครื่อง P5

แต่ไม่รองรับ 1080 P กับ 4K ใช่ไหมครับ 

ปล.ผมเข้าใจว่าถ้าไม่แสดง 1080P หรือ 4K เครื่อง Ps5 ก็จะไม่ปล่อย 120 Hz 
แต่คำถามก็คือ แค่อยากรู้ว่ามันเป็น Hz ตัวเดียวกันหรือเปล่า
ทีวียี่ห้อ LG รุ่น 42PT350R

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่