โดนตำรวจยึดรถไปตรวจสภาพ แต่จ่าย500แล้วได้กุญแจคืนทั้งที่ยังไม่ตรวจ

เมื่อวันที่ 11/02/64 ไม่ได้ขับรถมอไซค์ไปชนคนซึ่งทำให้คนขาหัดซึ่งรถผมไม่มีแผ่นป้ายทะเบียนและพรบ.ขาดมา8ปี แล้วตำรวจให้ผมไปลงบันทึกประจำวันไว้ที่สน.และขอยึดรถผมไว้ไปตรวจแล้วเขาบอกว่าอีก2-3วันให้มาคุย และเมื่อว่าวันที่ 15/02/64 ผมได้เข้าไปตามที่เขานัดเอาไว้เขาเลยถามว่ารถผมจอดตรงไหน ผมเลยบอกไปว่าจอดอยู่ทางเข้าใต้อาคารที่มีรถตำรวจจอดอยู่เขาเลยบอกกับผมว่า "ถึงว่าผมหารถคุณไม่เจอ" ซึ่งผมไม่กล้าจอดด้านนอกด้วยเพราะกลัวว่าคนที่มาติดต่อจะไม่มีที่จอด ผมเลยจอดใต้อาคาร ตำรวจเลยให้ผมจ่ายค่าตรวจสภาพรถ500บาท เป็นค่าน้ำมันให้เจ้าหน้าที่ที่มาตรวจสภาพรถผมเลยจ่ายไปแล้วตำรวจก็ยื่นกุญแจรถคืนผมครับ (ผมทำถูกต้องแล้วหรือไม่ครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่