มีใครไม่เคยได้ของขวัญจากแฟนบ้างไหมคะ?

สวัสดีค่า วันนี้มีเรื่องมาแชร์ บวกกับความน้อยใจ นอยมากๆๆๆ
เราเป็นคนให้ความสำคัญกับแฟนและโอกาสพิเศษต่างๆมาก ทำให้เขารู้สึกพิเศษในวันพิเศษๆ
วันเกิด วันครบรอบ วันวาเลนไทน์ บลาๆ
เราซีเรียสมาก กับการจัดงาน พาไปดินเนอร์ หรือของขวัญพิเศษ ช่อดอกไม้ ฯลฯ
เราจัดเตรียมทุกอย่างล่วงหน้าให้แฟน เป็นเดือนๆ สั่งทำของขวัญหรือหาสถานที่โรแมนติกไปฉลองกัน
ใจเราก็คาดหวังแหละ ถึงแม้ว่าเขาจะไม่อินกับวันต่างๆ แต่อย่างน้อยๆถ้าเขาใส่ใจเรา แล้วเห็นเราอินขนาดนั้น
ก็น่าจะทำอะไรบ้างเล็กๆน้อยๆมั๊ย?! แต่นี่ 'ไม่ค่ะ' เฉยๆไปเลย จนเราต้องคะยั้นคะยอออกไปกินเที่ยวกัน
จนเราอ่อนใจค่ะ วาเลนไทน์ทั้งที ก็อยากแต่งตัวสวยๆไปเดทกับแฟน อารมณ์ผู้หญิงอะเนอะ
แต่ในชีวิตปกติ แฟนเป็นคนดีคนนึงเลยนะคะ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่มีเรื่องผู้หญิงอื่น ไม่เที่ยวคลับบาร์
เราเลยชั่งน้ำหนักดู เลยปลงๆไป แต่มันอดน้อยใจไม่ได้จริงๆค่ะ

มีใครไม่เคยได้ของขวัญวันเกิด หรือช่อดอกไม้จากแฟน บ้างไหมคะ?
จัดการความรู้สึกกันยังไงคะ??? T_____T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่