ตามหาหนังสือกวีนิพนธ์ค่ะ

จำได้แค่นิดหน่อยค่ะ อ่านตอนสมัยอยู่ ม.3 ค่ะ จนตอนนี้รับราชการครูแล้ว ยังคงจำบทนี้ได้ แต่หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอว่ามาจากหนังสือเล่มไหน ใครทราบช่วยแนะนำทีค่ะ อาจจะผิดถูกบ้างต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ บทที่พอจำได้คือ " รักกันแต่เมื่อไหร่ไม่อาจรู้  มาสู่และสร้างความสดใส รอยยิ้มเสกย้ำนำสายใย หทัยสองดวงเดือนควงดาว อะคร้าวอะเคื้อเหนือคำ"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่