เครื่องซักผ้า Electrolux ขึ้น E40 เปิดปิดฝา กดซักต่อ ไฟขึ้นแต่เครื่องไม่ทำงาน

สวัสดีค่ะ เครื่องซักผ้า Electrolux EWW 1274 มีปัญหาค่ะ
ตอนแรกขึ้น E40 เห็นให้เน็ตบอกปิดประตูไม่สนิท เลยเปิดและปิดใหม่
กดเริ่มโปรแกรมอีกครั้ง แต่เครื่องไม่ทำงานเลยค่ะ
ไฟหน้าจอขึ้นปกติ มีเสียงเหมือนมอเตอร์ทำงาน ดังเบาๆ
แต่น้ำไม่ไหล เครื่องไม่หมุนใดใดค่ะ
อยากสอบถามเบื้องต้นว่าสามารถซ่อมเองได้ไหมคะ
ถ้าไม่ได้ อาการเป็นที่อะไร จะได้แจ้งช่างถูกและขอทราบราคาคร่าวๆได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่