เต้นในเงา มีผลอะไรไหมคะ?

สวัสดีค่ะ คือเราสงสัยว่า การเต้นในเงา ทำให้มุมมองไลน์ของท่าเต้นมันดีขึ้นไหมคะ เงามีผลที่ทำให้ไลน์เต้นดีขึ้นหรือเปล่า คือเวลาเราซ้อมเต้นเราค่อนข้างเต้นในที่มืดค่ะ (ชอบส่วนตัว รู้สึกเวลาเต้นในที่มืดแล้วมีสมาธิ) แล้วแอบรู้สึกว่าไลน์เต้นมันดีกว่าเวลาเรามองในกระจกทั่วๆไป เลยอยากทราบว่า เราคิดไปเองหรือเปล่า การเต้นในเงาช่วยให้เรามองไลน์เต้นดีขึ้น หรือ เต้นในเงา ไม่ได้มีผลที่แตกต่างไปจากการเต้นแล้วมองกระจกปกติ
ขอบคุณสำหรับทุกคนที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์หรือให้ความรู้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview