หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ข้าวกล่องไปโรงเรียน
กระทู้คำถาม
อยากทำข้าวกล่องไปโรงเรียนค่ะ ขอแบบทำง่ายๆสบายกระเป๋าตังค์ ขอไอเดียหน่อยค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำอะไรไปกินโรงเรียนดี ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ขอวิธีทำอาหารด้วยก็ดีค่ะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
“เพื่อนๆ มีสูตรทำ ‘ข้าวผัดง่ายๆ’ แบบอร่อยแต่เร็วไหมคะ?”
สวัสดีค่ะทุกคน เราช่วงนี้อยากทำอาหารง่ายๆ สำหรับมื้อด่วน แต่ข้าวผัดที่ทำทีไรไม่ค่อยอร่อยเท่าที่อยากให้เป็นเลย 😅 เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า มีสูตรข้าวผัดแบบง่ายๆ แต่รสชาติอร่อยแบบมืออาชีพไหมคะ? ใช้วัตถุดิบอ
สมาชิกหมายเลข 7089400
ข้าวกล่อวของสองแสบ
6 ปีมาแล้วค่ะกับข้าวกล่องครั้งแรก ที่ทำครั้งนี้เพราะลูกสาวเคยขอให้ทำข้าวกล่องให้ไปโรงเรียน ด้วยความที่ว่ายังไม่เคยทำข้าวให้ลูกสาวไปโรงเรียนเลยสักครั้ง ประกอบกับเรียนซัมเมอร์พอดี ก็เลยตกลงว่าจะทำให้แต่
บ้านเล็กในทุ่งกว้าง
หมดยุคแล้วใช่ไหม ที่นักเรียนเอาข้าวกล่องไปกินตอนเที่ยงที่โรงเรียน
ตอนเราเด็กๆ เราเอาข้าวไปโรงเรียนนะ ประหยัดตังค์ ค่าอาหารกลางวันได้เยอะเลย พ่อแม่เรา เค้าจะให้เงินค่าอาหาร+ขนม ค่ารถเป็นอาทิตย์ ให้รับผิดชอบเอง ใช้ยังไงก็ได้ให้พอ เราจะเอาข้าวไปหรือไม่ ก็ตามใจ ให้คิดเอ
ใบขี้เหล็ก
ขอคำแนะนำ เด็ก 8 ขวบ มีปัญหาการกินอาหาร ต้องพาข้าวกล่องไป รร.
ตอน 2-3 ขวบ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง กินง่าย กินทุกอย่าง พอโตขึ้น เริ่มรู้ความก็ เลือกกิน ตั้งแต่อนุบาลต้องพาข้าวกล่องไป รร ตลอด จนตอนนี้ ป.2 ไม่กี่เดือนก็ 8 ขวบ พอจะมีคำแนะนำไหม ขอบคุณครับ
series 6
ขอไอเดียชื่อร้านข้าวกล่องประเภทของทอดจากเพื่อนๆหน่อยค่า:))
จะทำขายในหมู่บ้าน อยากได้ชื่อ2 พยางค์ ไทยหรืออังกฤษก็ได้ค่า จำง่ายเรียกง่าย ขอไอเดียหน่อยค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า:))) ปล. แม่ค้าชื่อครีมค่ะ
สมาชิกหมายเลข 1500639
ข้าวกะเพราเนื้อ
ข้าวกะเพราเนื้อ กินได้ไม่เคยเบื่อเลย ราคากล่องละ 60 บาท ร้านนี้เป็นเนื้อบด หอมพริกแห้ง และ กระเทียม ใช้ข้าวหอมมะลิ ไม่อิ่มเลย 555 เค็มพอดี เลยไม่ได้ใส่พริกน้ำปลาเพิ่ม ไม่อิ่มเท่าไหร่ แต่มื้อเช้ากินเ
Topyutt
ลูกจะเข้าอนุบาล 1 ปี 69 ใน 3 ตัวเลือกนี้ คุณจะเลือก รร. ไหน
ถ้าเป็นเพื่อน ๆ เลือกโรงเรียนไหน เพราะอะไร โรงเรียน A ห้องเรียนแบบ open air เปิดเครื่องปรับอากาศเฉพาะวันอากาศร้อนหรือช่วงฝุ่นเยอะ, มีพื้นที่เล่นกลางแจ้ง มีสนามทราย, แยกโซนอนุบาล กับเด็กโต (รร.มีถึง
สมาชิกหมายเลข 8979099
... ผัดบวบ ...
เมื่อวันก่อนได้บวบราคาถูกมาก ถุงละ20 บาท มี4ผล เก็บสดๆมาวางขายโดยคนท้องถิ่นค่ะ เช้านี้หยิบมาผัด เมนูนี้หนอนฯชอบกิน แต่เวลาไปกินตามร้านข้าวแกงจะได้นิดเดียว วันนี้ผัดกินเองสะใจ ราดข้าวได้ตู้มๆ
หนอนแบกเป้
ข้าวกะเพราเนื้อ
นาน ๆ จะได้เจอร้านที่ใช้เนื้อแบบเป็นชิ้น ก็ดีนะ ปกติ จะเจอแบบเนื้อบด หรือ เนื้อสับ แบบนี้ล่ะ เข้าท่าดี แต่พอสั่งอีกจาน แบบกะเพราคลุกข้าว ใช้เนื้อบด งงไปอีก คลุกข้าวน่าจะใช้เนื้อแบบชิ้นมากกว่าไหมนะ
Topyutt
เจ้าของร้านงง! ยอดขายกล่องใส่ช้อนพุ่งกระฉูด หลัง "BTS Jin" ใช้สินค้าของร้าน
รูปที่ จิน กินข้าว มีกล่องใส่ตะเกียบวางข้าง ๆ รูปนี้ลงใน ig ของอูตอ แล้วอาร์มี่เห็น จินเคยพูดว่า ไม่ชอบใช้ตะเกียบไม้ บวกกับที่เห็นจินมา live กินอาหาร ก็จะเห็นใช้ตะเกียบแบบนี้ อาร์มี่ก็รีบไปหาซื้อตามทั
ThirdFromtheLeft
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ข้าวกล่องไปโรงเรียน