ส่งจดหมายไปเรือนจำ ep3

จากตอนที่แล้วค่ะ ที่เรากังกลเรื่องจดหมายจะถึงมั้ย ฝากเงินให้ผู้ต้องขังยังไง
•โซนฝากเงินคุยดีมากค่ะ ตอนนี้รู้แล้วว่าต้องทำยังไง
•ส่วนโซนที่ถามเรื่องจดหมาย แย่มาก เห้อ
เรา : สวัสดีค่ะ อยากจะถามเรื่องจดหมายว่าส่งถึงนักโทษมั้ย... (กำลังจะพูดต่อ)
คนรับ : ถึงครับ ถึง ถึง ถึง
เรา : อ่อค่ะ ( คิดในใจ : ยังไม่ได้ตรวจสอบอะไรเลย จะรู้ได้ไง )
เรา : คนที่ชื่อ... ( บอกชื่อนักโทษที่เราส่งจดหมายไปหา )
คนรับ : ถึง ถึง ถึง ( วางสาย )
เราก็เป็นห่วงญาติเรา คนที่รับสายก็เหมือนจะกวนๆ คือหงุดหงิดมากๆ เห้อ สรุปก็ไม่ได้รู้เรื่องจดหมายค่ะ เศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่