สอบถามครับเกี่ยวกับการทำข้าราชการตำรวจ

ขออนุญาตสอบถามครับ พอดีมองหาอนาคตว่าจะทำอาชีพตำรวจ แต่ตอนนี้เป็นทหารเกณฑ์อยู่ กำลังจะปลด วุฒิม.6 ขอสอบถามครับว่า
1ใช้วุฒิม.6สมัครนายสิบตำรวจแล้วค่อยเรียนปริญญาตรีให้จบแล้วค่อยสอบเลื่อยยศเป็นร้อยตรี
2) หรือว่าจะเรียนปริญญาตรีนิติศาสตร์แล้วมาสอบเป็นร้อยตรีเลยครับ
อันไหนมีโอกาสมากกว่ากันครับ ขอบคุณครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่