ช่วยวิเคราะห์อาการของโรคทางจิตเวชจากยาที่เทคให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ เราพาลูกพี่ลูกน้องตัวเองไปรพ.จิตเวชของรัฐบาลที่ต้องตรวจและรับยาอยู่เรื่อยๆ
เราลางานไปเพราะอยากรู้จากคุณหมอโดยตรงว่าญาติเราอาการเป็นอย่างไร และต้องดูแลยังไง แต่เนื่องจากญาติเรามาจากพื้นที่เฝ้าระวังโควิดเลยไม่ได้เข้ารับการตรวจ และได้รับยามาอย่างเดียว ถามจากเจ้าตัวก็ได้ทราบแค่ว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้าค่ะ ญาติเราอายุ 20 ปลายๆ รักษาจิตเวชได้ประมาณ 4 ปีแล้ว ตัวยาที่ได้รับมาตอนนี้ถูกลดปริมาณลงแล้ว

ยาค่อนข้างเยอะจนเราติดใจ เลยอยากให้ผู้รู้ทางด้านจิตเวช ช่วยวิเคราะห์ว่าผู้ป่วยอาการเป็นอะไร และคนรอบข้างต้องเฝ้าระวังขั้นไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

รูปยาที่เทค
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview