โน๊ตบุ๊คผมทำงานช้ามาก ช้าเหมือนตอนถอดสายชาจแล้วเล่นเกมเลยครับ ทำอะไรก็ช้าไปหมดเลย

ขอท้าวความก่อนนะครับ ก่อนหน้านี้โน๊ตบุคผมแบตยังชาจได้ตามปกติแต่ว่าสายชาจมันหลุดบ่อยมาก แล้วพอมันหลุดปึ๊บเครื่องมันก็เริ่มแลค
พอขนาดเสียบใหม่ก็ยังแลค ผมต้องถอดเข้าถอดออก จนกว่ามันจะหายช้า แล้วพอทำๆไปๆมาๆ โน๊ตบุ๊คดับเปิดไม่ติด พอเอาไปซ่อม ช่างบอกว่า
สายชาจมันช็อตมั้งนะครับ แล้วแบตก็พังด้วยเขาเลยเปลี่ยนอันใหม่มาให้ พอกลับบ้านมาเล่นได้สัก 1-2 วัน แบตผมมันเหลือ 0 เลยชาจยังไงก็ไม่ขึ้นขนาดมันขึ้นว่า plugged in แล้วนะครับ แล้วทีนี้ 1-2 วันที่ผ่านมาโน๊ตบุ๊คผมมันกลับมาเป็นอาการเดิม คือ ทำงานช้า เหมือนตอนถอดสายชาจทั้งๆที่ผมก็ยังชาจอยู่
ถ้าเป็นปกติผมคงถอดแล้วเสียบใหม่แล้ว แต่รอบนี้มันไม่ได้ไงเพราะแบตมันเหลือศูนย์ถอดที่มีดับแน่ๆ อาจทำให้พังเลยก็ได้ ขอถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
ชาวพันทิปที่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อยครับว่าผมควรทำยังไงดี อีกอย่างผมไม่อยากเอาไปซ่อมด้วยครับ เงินไม่มีถ้าเอาไปซ่อมก็ไม่คุ้มแล้วเพราะว่าซ่อมบ่อยมาก T_T
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่