คำถามเวลาสัมภาษณ์งาน ทำไมถึงอยากย้ายจากที่ทำงานเก่า

พอดีผมกำลังจะไปสัมภาษณ์งานที่ใหม่ แต่ตอนนี้ที่อยู่กำลังทำอยู่เป็นบริษัทเบอร์ต้นๆของประเทศ ติดอันดับบริษัทที่คนรุ่นใหม่อยากร่วมงานด้วย

HR บริษัทที่นัดสัมภาษณ์ได้ข้อมูลผมมาจาก linkedin จะนัดผมสัมภาษณ์กับ SVP 

ผมเลยเตรียมตัวแต่ยังคิดคำตอบไม่ออกว่าทำไมผมอยากย้ายครับ

จริงๆก็อยากย้ายครับ เพราะตอนนี้โดน assign งานทุกอย่างที่ไม่มีใครทำได้จนผม burn out มาหลายเดือนแล้ว เคยแจ้งว่าให้หาคนมาช่วยแต่ด้วยสภาพ covid ทาง head office ยังไม่อนุมัติ และหัวหน้ามาปลอบใจว่าเข้าใจว่าผมเหนื่อยแต่ปีนี้ไม่มีเงินเดือนขึ้น ไม่มีโบนัส ให้ผมอดทนไปก่อน

รบกวนขอผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่