ยาง MSX125 Fujiyama flash กับ IRC nr77u อันไหนหรือรุ่นไหนดีกว่า? (ในงบจำกัด/กลางๆ)

ส่วนตัวผมต้องการจะเปลี่ยนยางนอก พอดีที่ใส่
อยู่ขับ30 เหยียบน้ำทางตรงล้อหลังลื่นแพร่ดๆแล้วครับ
เทโค้งลงสะพานวงแหวน 40-50 ก็แพร่ด
ดีนะที่แฟนซ้อนถ่วงท้ายอยู่ เค้าบอกรู้สึกเลยว่ายางมันไถล

แต่ผมก็มีงบไม่เยอะ จะจัดเต็ม เอาที่พอใช้ได้
และทักษะส่วนตัว ก็เป็นคนขับหยาบพอตัว
ต้องการสมรรถนะที่เหมาะกับรถที่สุด และผมได้รีเสิชข้อมูลมาว่า
120/70-130/70 บาลานซ์ที่สุดจริงหรือเปล่า?

และก็ ยางยี่ห้อ-รุ่น
 Fujiyama-flash / Fujiyama-city v
กับ IRC nr77u (อันไหนเวิร์คสุดครับ?)
อยากสอบถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์การใช้งานจริงๆ
ยางในเซ็ตคู่พวกนี้อยู่ในราคาประมาณ 1,100-1,500
(หรืองบไม่เกิน2000)
หรือพอจะมีแนะนำอื่นๆนอกเหนือจากที่กล่าวมาข้างต้นครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่