18+ ผช งดช่วยตัวเองหรือไม่มีเพศสัมพันธ์เลยได้นานสุดกี่เดือนครับ

พอดีผม อยากลองทำ NoFap/Semen Retention  คือการไม่ช่วยตัวเอง และไม่หลั่งอสุจิ เพื่อจะใช้ Sexual Energy ในการทำให้ตัวเอง Productive ขึ้น (ตามทีไ่ด้อ่านๆมา)

ก็นั่นแหละครับ เลยอยากรู้ว่าปกติ ทุกคนงดช่วยตัวเองหรือไม่มีเพศสัมพันธ์เลย(ไม่หลั่ง)ได้นานสุดกี่เดือนครับ?
ของผมนี่ 4-5 วันก็เริ่มหงุดหงิด งุ่นง่านแล้ว ไม่เคยเกิน 5 วันเลยมาตั้งแต่อายุ 12

แล้วคนที่ทำได้นานๆนี่ ปกติมีวิธีไหนระงับอารมณ์ได้บ้างไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่