ปัญหาของห้องน้ำคอนโดฯ และไอน้ำเกาะซิ้งล้างจาน

สวัสดีครับ พี่ๆผมอยากสอบถาม คือซื้อคอนโดไว้ครับ แต่ซิ้งล้างจานในห้องนั่งเล่น มันเกิด condense แบบในรูปตลอดเลยครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

คำถามที่สอง ผมซื้อห้องไว้แต่ไม่ได้อยู่ สามสี่เดือนเข้าไปที กลิ่นห้องน้ำแรงมาก เข้าใจว่าเพราะไม่ได้ใช้งาน จึงไม่มีน้ำไปหล่อในตะแกรงกันกลิ่น แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

คำถามที่สาม แมลงหวี่ออกมาตายเต็มห้องน้ำเลยครับ น่าจะขึ้นมาจากตะแกรงน้ำ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่