ทำไวน์มะขาม แต่มันทำแล้วแปลกๆ ใครเก่งวิทย์หรือเชี่ยวชาญ มาให้คำแนะนำหน่อยค่ะ

คือเรามีโปรเจคจบต้องทำไวน์ค่ะอยากทราบค่ะว่าถ้าเราทำไวน์มะขามแล้วเราใช้ขวดแก้วในการการหมัก แต่ขวดแก้ว ตัวฝาขวด มันกว้างมาก อยากทราบว่าต้องใช้อะไรในการปิดฝาขวดคะ ทิชชู่ ผ้า ตัวซีล

อันนี้คือลักษณะฝาขวดค่ะ ซึ่งจากรูปร่างหน้าตาที่เราทำคือมีแต่พังๆๆ ซึ่งเมื่อวานเราว่าจะทำผิดตรงที่เอาตัวสำลีมาปิดค่ะ ซึ่งมันไม่แน่น ทำให้สีขุ่นมาก ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะใส่น้ำตาลเยอะหรือเพราะใส่ยีสต์เยอะหรือเพราะปิดผิด
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คำถามคือ
1.จะทำปริมาณแค่1ลิตร เราต้องใส่ตัวมะขามเท่าไหร่(มะขามเปียก)
2.ต้องใส่น้ำตาลเท่าไหร่
3.ต้องใส่ยีสต์กี่ช้อน
5.ต้องปิดฝาขวดด้วยอะไรจะดีที่สุด เพราะฝาขวดกว้าง อันนี้คือถ้าขนาดบรรจุภัณฑ์ภัณฑ์คือ950ml แต่ความกว้างไม่รู้
6.ต้องหมักไว้กี่วัน จึงจำทำการฆ่าเชื้อได้ เพราะต้องเร่งส่งโครงการแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่