ขอสอบถามครับรถยนต์bmw330e

ขอความรู้หน่อยครับbmw330e ไฮบริด 2017 ใช้ไปนานๆค่าใช้จ่ายค่าซ่อมจะเเพงมากไหมครับ เพราะเป็นตัวไฮบริดส่วนตัวชอบเพราะเเรงม้าเยอะดีครับ 
เเละอยากรู้ข้อดีข้อเสียของตัวไฮบริดด้วยครับ  อีกใจผมก็ชอบตัว330i. 2017  เเต่อยากได้ตัวไฮบริดมากกว่าครับ ส่วนตัวเป็นคนชอบขับรถเร็วครับ เเละมอเตอร์ไฟฟ้าที่เข้ามาทำงานช่วยเพิ่มเเรงม้าให้กับเครื่องยนต์330eถึงเเบตหมดมอเตอร์ไฟฟ้าก็ยังทำงานเหมือนเดิมใช่ไหมครับ ผม งงๆ
เเล้วถ้าระหว่างรถญี่ปุ่นตระกูลเเอคคอดกับbmwเเรงม้าเท่าๆกันความเเรงจะต่างกันเยอะไหมครับผมสงสัยว่าทำไมเเรงม้าพอๆกันเเต่เหมือนbmจะเเรงกว่าเยอะเลยครับ กำลังศึกษาหาข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่