หูอักเสบเบิกประกันอุบัติเหตุได้ไหมคะ

ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่าเกิดจากอะไรน่าจะน้ำเข้าหูบวกกับเสียงดังจากตู้แอมป์ตอนซ้อมดนตรีเมื่อไม่นานก็เป็นค่ะแต่ไปหาหมอคลินิกเขามียาหยอดมาให้แต่นานเลยกว่าจะหายรุนแรงถึงขั้นต้องหยุดเรียน+เลิกเล่นดนตรีหลายเดือน พอหายดีก็กลับไปเล่นแต่หนูก็ระวังตัวด้วยการใส่ที่อุดหูเป็นครั้งคราวนะคะ(บางทีแอบลืม) แล้วล่าสุดก็เป็นอีกแล้วค่ะ แล้วยาหยอดจากคราวก่อนเหลือเลยใช้หยอดแต่คราวนี้รู้สึกว่ายิ่งหยอดยิ่งเจ็บแล้วทางคลินิกที่ไปรักษาราคาก็ค่อนข้างแพง อยากทราบว่าประกันเบิกได้ไหมคะ หนูทำประกันaiaไว้3ตัวแต่ที่น่าจะเกี่ยวข้องมีประกันสุขภาพ , ประกันอุบัติเหตุ 2 ตัวนี้สามารถใช้เบิกได้ไหมคะ แล้วก็มีอีกตัวนึงเป็นประกันอุบัติเหตุที่ทำกับรร.ค่ะ มีตัวไหนสามารถเบิกใช้ได้บางไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่