เครื่องผ้าฝาบนกับฝาหน้า แบบไหนดีกว่ากัน

สวัสดีค่ะ พอดีเรากำลังจะย้ายห้องใหม่ เลยศึกษาอยากได้เครื่องซักผ้าใหม่
และก่อนหน้านี้ค่ะ เราเคยจะซื้อเครื่องซักผ้าฝาหน้าซัมซุง 7 KG ในราคาโปรมาได้ 5600 บาท แต่ว่ามีคนทักว่ามันเล็กเกินไป ถ้าฝาหน้าต้องเอาแบบ10KG++ เราเลยทำการยกเลิกสินค้าไป เนื่องจากเรากังวลจากที่มีคนทัก พร้อมกับคิดได้ว่าย้ายห้องก่อนค่อยซื้อดีกว่า

และตอนนี้ซึ่งเราก็กำลังศึกษาเกี่ยวกับราคา แต่ราคาค่อนข้างสูงมาก เรามีงบประมาน8000บาทเท่านั้น
ราคาที่เราไปดูคือ เครื่องซักผ้าฝาหน้า 10KG 15000++ แต่เครื่องซักผ้าฝาบน 14KG 8000++
เราเลยอยากรู้ว่าตัวไหนมันจะสะอาดกว่ากันค่ะ และตัวไหนจะคุ้มค่ากว่า ระหว่างฝาหน้า 10kg กับฝาบน 14kg

** เราซักผ้าสัปดาห์ละ 1 ครั้งค่ะ ในครอบครัวมีเรา สามีและลูกเล็กแค่นี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่