ตามหาหนังญี่ปุ่น

เรื่องแรก จำไม่ได้ว่าเป็นหนังหรือ หนังสั้นนะคะ เป็นของญี่ปุ่น มีผู้หญิง น่าจะเป็นวัยนร .คืออ่านหนังสือในห้อง แล้วมันจะมีผี ที่น่าจะรูปร่างใหญ่เลยไม่รู้ว่าอยู่นอกหน้าต่างมั้ย เหมือนจะจ้องผู้หญิง คือหน้าใหญ่ รูปร่างยักษ์ประมาณนั้น น่าจะผีผู้หญิง
เรื่องสอง เป็นเกม คือจะมีข้อความเข้ามาในทางโทรศัพท์ ในห้องเรียนห้องหนึ่ง ก็คือสั่งให้ทำ ถ้าคนไหนไม่ทำก็จะตายค่ะ จำได้ว่าให้ไปเอากับเพื่อนที่มีแฟนแล้ว กับอีกฉากหนึ่ง จับปากกากัน ใครจับน้อยสุดหรือเปล่าไม่แน่ใจ ก็จะตายค่ะ สุดท้ายโดดลงมาตาย แล้วศพก็หายไปค่ะ คือมันเป็นคำสั่งส่งมาทางโทรศัพท์
แสดงความคิดเห็น
Preview