ต่อเตอมพื่นที่ซักล้าง ลงเข็มแบบไหนดี

ถามครับ สภาพปัจจุบันเป็นแบบนี้ ไม่ได้ลงเข็ม
พื้นที่ซักล้าง 5x2 ซม
ผมถามช่าง ช่างแนะนำสองแบบ
แบบหนึ่งคือลงเข็มไมโครไพล์ 18 เมตร สักสี่ต้น
อีกแบบคือเสาเข็มหกเหลี่ยมหกเมตร หลาย ๆ ต้นหน่อย
คือผมซื้อบ้านมาเจ็ดปี ก็ยังดินรอบบ้านทรุดเรื่อย ล่าสุดจากซื้อบ้านจนถึงปัจจุบันทรุดไป 20 ซม
บ้านอยู่ตรงนนท์ใกล้วัดสวนแก้วครับ
ผมคิดว่าคงไม่ได้ต่อเติมหลังบ้านอะไรมาก พื้นที่ตรงนี้ไว้ซักล้างกับวางเครื่องซักผ้าเท่านั้น
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่