ถ้าทำประกันนักศึกษากับ ม. แล้วเกิดอุบัติเหตุ แต่เบิก พรบ. ไปก่อนประกันจะจ่ายให้เต็มจำนวนไหม

อยากทราบว่า ถ้าเราทำประกันอุบัติเหตุของมหาวิทยาลัยไว้ แล้วเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา เราบาดเจ็บเข้าโรงพยาบาล แล้วเบิก พรบ. ที่ทำตอนต่อภาษี
สมมติเบิกไป 10,000 แล้วไปทำเรื่องประกันกับมหาลัย ประกันของมหาลัย/โรงเรียนเขาจะจ่ายเราเต็มตามค่ารักษาพยาบาลหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่