สงสัยมากค่ะ...ทำไมถึงมีคนซื้อเสื้อผ้าจากร้านรับหิ้ว ZARA ในไอจีทั้งๆที่ ZARA ก็มีขายออนไลน์?

กระทู้คำถาม
คือสงสัยมาพักใหญ่แล้วค่ะ ถึงกับเสิชกูเกิ้ลเลยว่ามีคนสงสัยเหมือนกันมั้ย
เราเห็นมีร้านในไอจีหลายร้าน ที่รับหิ้วเสื้อผ้าแบรนด์ Zara, Topshop, H&M, Lyn
รวมไปถึง Uniqlo ก็มี แล้วคือบวกค่าหิ้วด้วยไง แต่คนก็ยังฝากหิ้ว งงมาก

คือถ้าเป็นยี่ห้อที่ไม่มีหน้าร้าน online ก็เข้าใจได้สำหรับคนที่อยู่ไกลซื้อลำบาก
อย่างรับหิ้วแพลตตินั่มเนี่ย เข้าใจได้ค่ะ เพราะเราก็มีซื้อผ่านในไอจีเหมือนกัน
แต่อย่าง Zara หรือ Uniqlo มันซื้อในแอพได้อ่า บวกค่าส่งก็พอกัน 
ยังหาเหตุผลของการฝากหิ้วไม่ได้เลยค่ะ อยากถามคนที่ซื้อผ่านร้านรับหิ้วหรือมีคนรู้จักซื้อแบบนี้
มันเป็นเพราะอะไรคะ ขอบคุณมากค่ะ 😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่