ซื้อเกมจาก Origin เงินตัดบัตรไปแล้วเเต่ขึ้น error ควรทำยังไงดีครับ

คือผมได้กดซื้อเกม(The sim4)แล้วจ่ายโดยแสกน qrcode ของธ.scb ครับ แล้วมันขึ้น error ว่า "เราไม่สามารถดำเนินการคำสั่งซื้อของคุณได้ขณะนี้เนื่องจากคุณไม่ได้ยืนยันการซื้อกับผู้ให้บริการวิธีชำระเงินของคุณ คุณจำเป็นต้องลองใหม่อีกครั้งแล้วยืนยันรายการธุรกรรมนี้ในเว็บไซต์ผู้ให้บริการ หรือใช้วิธีชำระเงินอื่นเพื่อดำเนินคำสั่งซื้อให้สมบูรณ์ คุณจะไม่ถูกเก็บเงินซ้ำสองครั้ง [รหัสอ้างอิง #10033] "
ซึ่งปกติเวลาซื้อจะได้เมลล์มาตลอด แต่คราวนี้ไม่ได้แถมเงินถูกตัดด้วย ลองติดต่อธ.แล้ว ธ.บอกว่าเงินถูกโอนไปเเล้ว พอถาม EA help เขาก็บอกให้รอ 24 ชม.อ่ะครับ
แต่พอวันถัดมาผมก็ซื้อรายการอื่นผ่านการตัดบัตรแทนก็ได้เกมปกติครับ ผมเลยอยากรู้ว่าเงินที่ถูกตัดไปในตอนแรกจะมีวิธีไหนติดต่อได้คืนไหมครับ TT
แสดงความคิดเห็น