ไม่ใช่เด็กโควต้า ไม่ใช่เด็กห้องโคลงการ สามารถสอบเข้าวิศวะมั้ย

คือหนูเป็นเด็กสายวิทย์-คณิตธรรมดา ไม่มีผลงานการแข่งขันต่างๆไม่ว่าจะทางวิชาการ หรือกีฬา สามารถสอบเข้าวิศวะได้มั้ยค่ะ คือส่วนตัวหนูชอบตัวเลขมากๆ เลยกังวลในการที่จะสอบเข้าคณะที่ตัวเองหวังเอาไว้ เพราะคนอื่นๆเขามีผลงาน แต่หนูไม่มีเหมือนเขา เครียดมากๆเลย ก็เลยขอตั้ง
กระทู้นี้เพื่อถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ เล่าและแนะนำให้หน่อยได้มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่