อยากหาชุดโซล่าเซลล์ใช้ในหอพัก

สวัสดีดีครับ ขอคำแนะนำความรู้เกี่ยวกับโซล่าเซลล์หน่อยครับ คือตัวผมตอนนี้อยู่หอพักค่าห้อง2500 +น้ำไฟอีก999+แทบทุกเดือนอยากลองหาโซล่าเซลล์สักชุดนึงแบบว่าตอนเช้าผมไปทำงาน ตั้งโซล่าเซลล์ไว้ที่ระเบียงห้องคือแดดแรงมากๆให้มันชาร์จไฟเข้ามาเก็บไว้ที่แบตเตอรี่แล้วตอนช่วงผมกลับมาทำงานอยากจะใช้ไฟในส่วนนี้เอามาใช้แทนไฟในห้อง อยากใช้แค่1.ชาร์จโทรศัพท์ 2.เตาไฟฟ้าทำอะไรกินคือผมใช้แทบทุกวันวันนึงก้อเกือบชั่วโมงต่อครั้ง  3.ไมโครเวฟส่วนใหญ่จะใช้แค่ต้มมาม่าอุ่นกับขาวดึกๆ 4.พัดลมฮาตาริ16นิ้วใช้ประจำตั้งแต่20.00-7.00 5.ไฟหลอดเล็กๆไม่แน่ใจกี่วัตใช้เปิดในห้องตอนกลางคืน หลักๆมีแค่นี้ในห้องผมก็จะเหลือแค่พัดลมเพดานเปิดบางทีกับไฟชาร์จโน๊ตบุ้คกับตู้เยน อยากรู้ต้องใช้อุปกรณ์โซล่าเซลล์ขนาดไหนแบตเตอรี่ตัวแปลงไฟหรือตัวเซฟตี้อะไรบ้างงบประมานเท่าไหร่ คืออาจจะเกินความจำเป็นไปบ้างแต่ผมอยากเอามาบองใช้ดูครับ ท่านใดมีความรู้รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่