อยากสั่งของออกจากอเมริกาต้องทำอย่างไรบ้างคะ

คือพอดีจะสั่งพวกอาหารสัตว์ค่ะในเว็บ อย่างเช่น chewy , petco,petmountain แต่มันไม่มีส่งมาถึงเมืองไทยอะค่ะ มีแค่เมืองใน อเมริกา อย่างงี้ต้องทำยังไงหรอคะ แล้วถ้านำเข้ามาจะเสียภาษี อะไรบ้าง พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้อะค่ะ เราต้องจ้างบริษัทชิปปิ้งหรอคะแต่มันน่าจะมีราคาสูง รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่