สอบถามเกี่ยวกับบัตรอิออนค่ะ

คือเราไปทำบัตรอิออนมา ได้วงเงิน 12,000 แล้วทีนี้เรากดมาหมดเพื่อซื้อของ ตอนนี้ก็ผ่อนจ่ายขั้นต่ำเดือนละ500 ซึ่งจะถามว่าถ้าเราอยากจะไปผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าที่มีร้านที่สามารถใช้บัตรอิออนผ่อนได้ คือเราจะต้องเคลียร์ยอดเก่าที่เราเอามา 12,000ให้หมดก่อนใช่ไหมคะ ถึงจะเอาบัตรไปผ่อนกับเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ คือเราไม่เคยทำบัตรเครดิตมาก่อน เลยอยากสอบถามค่ะ ไม่ทราบจริงๆเกี่ยวกับการใช้บัตรผ่อนของ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview